เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ไม่อยากย้ายกลับไปอยู่บ้านสามีเลย ทำยังไงดีคะ

คือตัวเรากับสามีกลับมาคลอดลูกที่บ้านเราค่ะ
ก่อนกลับมาสามีและแม่สามีได้ทะเลาะกันรุนแรง เราเลยตัดสินใจมาคลอดที่บ้านเรา ทั้งที่ตอนแรกจะคลอดที่นั่น
สาเหตุที่ทะเลาะคือแม่สามีจู้จี้จุกจิกมากไปค่ะ ทั้งๆที่เราสองคนก็จะ 30 กันแล้ว
แต่แม่สามีไม่เคยปล่อยเลยค่ะ ตามตลอด เลยทำให้สามีฟิวขาดหนีออกมา
ตอนที่เราคลอดใหม่ๆเขาก็มาเยี่ยมหลานนะคะ จะเอาหลานเราไปเลี้ยงเองที่โน้นด้วย
แต่เราไม่ยอมทะเลาะกันเกือบบ้านแตกเลยค่ะ จนเราตัดความรำคาญเลยบอกไปว่าสิงหาคมเราจะย้ายกลับไป
จนตอนนี้ลูกเรา 3 เดือน เขาโทรหาสามีเราทุกวัน บางทีก็บอกให้กลับบ้านเพราะหมาป่วย พาไปหาหมอหน่อย
ทั้งๆที่แกก็พาไปได้ค่ะ แกมีรถยนต์ ทุกครั้งแกก็พาไปหาเอง บ้านเรากับบ้านแม่สามีห่างกัน 300 โลได้ค่ะ
สามีเราก็ไม่ได้กลับไปเพราะรู้ว่ามันเป็นเรื่องโกหก
ล่าสุดเมื่อวานก็ไลน์มาค่ะ บอกให้ทิ้งเรากับลูกไปอยู่กับเขาเถอะ อยากได้อะไรก็จะให้
สามีมาพูดกับเราจะทิ้งเรา บอกเดี๋ยวทุกเสาร์อาทิตย์จะมาเยี่ยมลูก ขอไปอยู่กับแม่
เราเลยจำใจต้องกลับไปเพราะไม่อยากเลิกกับเขาค่ะ แต่เราไม่มีความสุขเลยค่ะถ้าเรากลับไป
เราบอกสามีตรงๆแล้วนะคะ เขาก็ไม่ยอมฟังอะไรเลย เราควรทำยังไงดีคะ ??
ใจนึงก็อยากเลิก ใจนึงก็สงสารลูกค่ะ แม่สามีพูดประจำว่าเขามีลูกชายคนเดียวเขาอยากอยู่ด้วย
แล้วเขาไม่นึกถึงหรอว่าลูกเราก็มีพ่อคนเดียวนะคะ ชวนเขาย้ายไปเช่าบ้านอยู่เขาก็ไม่ยอมค่ะ ไม่รู้จะทำยังไงแล้วค่ะ
อาทิตย์หน้าก็ต้องกลับไปแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่