แป้นพิมพ์Magic keyboard ใหม่ ในMacbook มีปัญหาไหม

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ใช้ Macbook Pro 2019 อยู่ครับ รู้สึกว่าเจ้าตัวทัชบาร์ไม่ค่อยมีประโยชน์ 
เลยอยากเปลี่ยนเป็น AIR 2020 ครับ แต่เห็นว่าแป้นพิมพ์ตัวใหม่ แอปเปิ้ลได้สลับเอาตัวอักษรภาษาอังกฤษไปไว้ข้างหลัง 

ขอแทรกรูปจากเจ้าแป้นพิมพ์ขอ Ipad pro นะครับ 

ขอสอบถามคนที่ใช้คีย์บอร์ดตัวใหม่ ใช้แล้วรู้สึกเป็นยังไงบ้างครับ รู้สึกพิมพ์ช้าลงไหมครับ
จขกท. ไม่ได้พิมพ์เร็ว พิมสัมผัสได้ครับ กลัวว่าเปลี่ยนแล้วจะพิมพ์ช้ามากกว่าเดิม เพราะต้องใช้พิมพ์ภาษาจีนด้วย 

อยากทราบเหตุที่ทำไมแอปเปิ้ลต้องย้ายมาแบบนี้ด้วยครับ พอจะมีประโยชน์อะไรมากกว่าแบบเก่าไหมครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่