ศูนย์ Yamaha ไม่ออกใบเสร็จรับเงินให้

สวัสดีครับชาวพันทิพ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมนำรถจักรยานยนต์ไปซ่อมที่ศูนย์ Yamaha แห่งหนึ่งในจังหวัดสมุทรปราการ หมดค่าซ่อมไป 17,540 บาท และอาจจะมีเพิ่มอีกเนื่องจากว่ารับรถออกมาแล้ว รถมีปัญหาขับไม่ได้ ประเด็นเลยคือวันรับรถวันแรก จ่ายตังค์ครบทุกบาท แต่ทางศูนย์ยังไม่ออกใบเสร็จให้ โดยให้เหตุผลว่ารอใบกำกับภาษี ยังไม่มา แล้วผมถามเขาไปต่อว่า แล้วของมาก่อนได้ไง ทางศูนย์ตอบกลับมาว่า ต้องได้ของมาทำให้ลูกค้าก่อน ถ้ารอใบกำกับภาษีมันจะนาน  

มีแบบนี้ด้วยหรอครับ ถ้ามีช่วยชี้แนะผมที ผมชักจะหมดความอดทนกับศูนย์บริการแห่งนี้แล้ว

ขออณุญาติแท็กศูนย์บริการรถยนต์ครับ เนื่องจากว่าระบบการทำงานน่าจะใกล้เคียงกัน มอเตอร์ไซค์มีให้แท็กน้อยมาก

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่