ค่าน้ำประปาคอนโดเรียกเก็บ หน่อยล่ะ 74 บาทเพราะปัญหาภัยแล้ง?

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ ตอนนี้เช่าคอนโดอยู่ตรง ศรีราชา อ่าวอุดม คอนโดสูงสุดแถวนั้น เค้าเรียกเก็บค่าน้ำประปาเพิ่ม เป็น หน่วยล่ะ 74 บาท
โดยให้เหตุผลว่าการประปาไม่จ่ายน้ำให้เนื่องจากภัยแล้ง ไม่มาอ่างเก็บน้ำ ต้องซื้อน้ำจากบริษัทเอกชนแห่งหนึ่ง ซึ่งจากข้อมูลที่สอบถาม เพื่อนคอนโดอื่น เหมือนจะมีแค่โครงการนี้ที่ทำแบบนี้ มันเป็นเพราะระบบการจัดการของนิติ หรือป่าวค่ะ แล้วแบบนี้จะต้องใช้น้ำหน่วยล่ะ 74 บาท ในช่วงโควิด ลูกบ้านต้องแบกรับภาระตรงนี้เองคือถูกแล้วหรือค่ะ รบกวนคนมีความรู้ช่วยต้องด้วยนะค่ะ พอดีอยากจะทราบค่ะ รวมถึงตรงที่ถึงขยะห้องทิ่งขยะก็ไม่มีช่องระบายอากาศด้วยค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ขอหลักฐานจากนิติ
บิลประปา ที่จ่ายให้ประปาครีบ
ดูจำนวนหน่วยที่ใช้พร้อม ยอดเงินแล้วพิจารณาว่าเก็บไปเข้ากระเป๋าใคร สมควรไหม
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่