เกี่ยวกับโปรแกรมตระกูลAdobeทั้งหลาย

คือว่าเราเคยไปลงwindow ลงโปรแกรมที่ร้านคอมมาเดือนกุมภาที่ผ่านมาค่ะ เป็นadobe cc พวก PS AI PR .. ก็ใช้ได้ปกติค่ะ แต่ไม่กี่วันมานี้เรามาใช้ AI คือเราก็กำลังเรียนๆโปรแกรมนี้ค่ะ ในคลิปเค้ามีบอกให้โหลดพวกฟ้อน โค้ดสี ที่ไม่มีในโปรแกรมซึ่งเหมือนจะต้องลงทะเบียน adobe creative cloud ถึงจะโหลดได้ประมาณนี้ค่ะ เเล้วเราก็ลงทะเบียน มันก็มีให้อัพเดทโปรแกรมเป็นเวอ 2020 ตัวใหม่ เราก็โหลดหมดเลยค่ะ พอโฟลดเสร็จตัวโปรแกรมเก่าของเราก็ถูกลบออกเป็นของใหม่มาแทนที่หมดเลยค่ะ เเล้วตัวของใหม่มันขึ้นว่า 7 days trial แล้วถ้าไม่log in account adobe ก็จะเข้าใช้ไม่ได้ อย่างนี้พอมันหมด 7 วัน เราก็จะใช้โปรแกรมพวก adobe ทั้งหมด ไม่ได้เลยสิค่ะ จะใช้ได้ก็ต่อเมื่อจ่ายตังรายเดือนซื้อแพ็กเกจกับ adobe  ซึ่งปกติเราลงโปรแกรมกับร้านก็ใช้ได้เรื่อยๆโดยไม่ต้องเสียตัง มีวิธีแก้มั้ยคะคือต้องโหลดใหม่อย่างเดียวเลยเหรอคะ ถ้าลงเองมันก็หาลงยากอะค่ะ ทำเเล้วก็ไม่ activate มีปัญหาโปรแกรม บลาๆ แต่เราเสียดายตังอะค่ะ ถ้าจะไปลงร้านก็เสียตังอีกพึ่งเสียไปเมื่อกุมภาเอง เหมือนเสียตังโดยใช่เหตุ ตอนนี้ก็ตกงานด้วย แล้วร้านลงโปรแกรมก็ปิดด้วย คือเราก็ไม่รู้ด้วยอะค่ะ ถ้าลงของปลอมไว้คือเราห้ามไป sign in adobe เลยใช่มั้ยคะ เเล้วก็แบบของปลอมโหลดfont กับ adobe โหลดชุดค่าสี โหลดพวกชุดรูปแบบเพิ่มที่เป็นของadobe มาลงก็ไม่ได้ใช่มั้ยคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่