ประเทศแถบสแกนดิเนเวีย มีเรื่องจำพวกเหยียดผิวหรือเหยียดคนเอเชียเยอะหรือเปล่าครับ

คือว่าผมสนใจอยากไปเรียนต่อป.โท ที่สวีเดนครับ แล้วก็อยากไปเที่ยวประเทศแถบนั้นในช่วงระหว่างจบจากโรงเรียนมัธยมด้วย จริงๆก็มีเพื่อนคนสวีเดนที่รู้จักกัน เวลาที่เค้าก็ไม่ได้พิมพ์หรือทำอะไรที่ส่อไปถึงการเหยียดเวลาคุยกับผมเลยครับ
แต่อยากถามคนที่เคยไปเที่ยว หรือคนที่เคยไปอยู่ที่นู่น เพื่อความแน่ใจ เพราะผมได้ยินมาว่าคนในประเทศยุโรปส่วนมากชอบเหยียดคนเอเชีย อย่างเช่นอิตาลีกับฝรั่งเศสอะครับ บางกรณีหนักถึงขั้นเดินเข้าไปทำร้ายเหมือนที่เป็นข่าวเลย แต่ไม่รู้ว่ายุโรปฝั่งเหนือ จะมีเรื่องแบบนั้นหรือเปล่า
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แล้วก็ผมค่อนข้างที่จะไม่ชอบแล้วก็กลัวเรื่องแบบนี้จริงๆครับ
สมาชิกท่านใดมีประสบการณ์ก็ขอความกรุณามาเล่าสู่กันฟังทีนะครับ
ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่