คาใจเรื่อง"สูตรรักชุลมุน"ค่ะ

ซิทคอมนี่ก็จบไปนานแล้วเนาะ บอกก่อนเลยว่าทีมขิงตั้งแต่ตอนแรกค่ะ55555555 แต่ก็เดาได้ว่าลูกตาลนางเอกแน่
(แล้วก็ใช่จริงด้วย แง) ตอนจบคือจุกมากกกก สงสารขิงมาก ต้องมาฟังคนที่ชอบบอกรักคนอื่นแล้วผู้หญิงคนนั้นยังเป็นเพื่อนรักตัวเองด้วย (แล้วดั๊นนนเป็นคนร่างสัญญาคนโสดอีกต่างหาก555+) แต่พอมาดูย้อนหลัง เรากับเพื่อนก็เลยสงสัยกันค่ะ

1) ลูกตาลเนี่ย ไม่รู้มั่งเลยหรอว่าเพื่อนตัวเองรู้สึกยังไง  รู้ป่าวว่าเพื่อนรักตัวเองแคร์ตัวเองขนาดไหน ถึงขั้นยอมถอยเพราะรู้ว่าลูกตาลชอบโป้ง ถึงขิงจะปิดกั้นตัวเองก็เถอะ แต่เค้าดูออกกันทั้งเรื่อง แล้วกับลูกตาลที่เป็นเพื่อนรักกันแท้ๆ นอนห้องเดียวกันเตียงเดียวกัน มันจะถึงขั้นดูไม่ออกเลยหรอคะ ซักนิดดด ก็ไม่เลยหรอคะ?
 2) ทำไมเรารู้สึกว่าพระเอกกั๊กสาวๆไว้หมด ไม่รู้ใจตัวเองแต่ก็ปล่อยให้มันถึงเนื้อถึงตัวบ้างล่ะอ่อยเขาบ้างล่ะ ถ้าพระเอกชัดเจนตั้งแต่แรก มันจะมีคนเจ็บน้อยลงไหมคะ?
3) ถ้าเป็นในชีวิตจริงๆ คิดว่าผู้ชายส่วนใหญ่จะเลือกใครคะ ส่วนตัวคิดว่าเสร็จโซดาคนแรกค่ะ55555 แต่ถ้าเอามาเป็นคู่ชีวิตจริงๆ คนไหนเหมาะสมที่สุดในความคิดของคุณ

แอบแซวนิดนุง ที่เค้าว่าคนที่เรียบร้อยที่สุดในกลุ่มมักจะมีผัวก่อนเพื่อนท่าจะจริง555555555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่