ด่านตรวจท่าฉัตรไชย คืออะไรครับ ทำไมรถทุกคันที่เข้าออกภูเก็ตต้องผ่านด่านนี้

ที่ด่านถ้าไม่มีเหตุการณ์โควิดระบาด ด่านนี้จะตรวจอะไรหรอครับ คนทั่วไปต้องตรวจหรือเปล่าครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ด่านท่าฉัตรไชย เป็นด่านถาวรครับ
มีมานานเป็นสิบปีแล้ว เป็นด่านตำรวจ ตรวจทั่วไปรวมถึงยาเสพติด เหมือนจังหวัดอื่น
เพราะภูเก็ต มีทางรถเข้าออกได้ทางเดียว เลยควบคุมง่าย

สมัยก่อนไม่มีสะพาน ใช้แพขนานยนต์ข้ามเที่ยวละ6-7คัน
ฝั่งภูเก็ตเรียกท่าฉัตรไชย  ฝั่งพังงาเรียกท่านุ่น
ช่องแคบทะเล ที่สะพานข้าม เรียกช่องพระ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่