มีกล้องfuji xa2อยู่แล้วแต่อยากได้กล้องเพิ่มรบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ที่ดูไว้ก็คือfuji xa5 กับfuji xa7
ไม่ได้ใช้งานหนักค่ะ เน้นถ่ายรูปตามคาเฟ่ เซลฟี่
ถ่ายรูปเวลาไปเที่ยวเล่นลงโซเชียลปกติค่ะ

ควรซื้อกล้องตัวไหนเพิ่ม หรือซื้อเลนส์เพิ่มก็ได้ค่ะ
ไม่มีความรู้เรื่องกล้องเลย
ขอบคุณนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ปกติแล้ว เราจะซื้อใหม่ หรือซื้อเพิ่มก็เมื่อในหัวมีความคิดแบบ "อยากละลายหลังเพิ่ม" "อยากได้กว้างๆ" "อยากซูมมากขึ้นอีก" อะไรแบบนี้ครับ
ถ้าอยู่ๆ อยากได้ของใหม่มันจะแปลกๆ หน่อย เพราะแค่อยากได้เฉยๆ ไม่มีเป้าหมายเราจะแก้ไม่ตรงปัญหา

แต่ถ้าเป็นผมนะ สายคาเฟ่อยากให้ไปดู Fujinon XF 23mm f/1.4 R ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่