ขอสอบถามเรื่องภาษีโรงเรือนของบ้านทำให้คนเช่า

รบกวนผู้รู้นะคะ

คนเช่ามาขอย้ายทะเบียนเข้าบ้านเราค่ะเพราะเค้าเปิดบริษัทและต้องจดแวท เราต้องเสียภาษีโรงเรือนไหมคะ บ้านเดี่ยวค่ะเห็นบอกบ.เค้าทำงานคนเดียวรายได้ไม่เกินล้านแปดต่อปี บ.เค้าเปิดมาสิบกว่าปีแล้วค่ะ เราต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง และต้องระวังอะไรบ้าง ใครพอแนะได้ไหมคะ ควรไปถามที่ไหนก่อนไหมเช่นกรมสรรพากร

เราต้องยื่นแจ้งอะไรไหมในช่วงต้นปีหน้า ตอนนี้ว่างงานมาสองปีเลยไม่ได้ยื่นภงด.น่ะค่ะ
ขอบคุณอย่างยิ่งล่วงหน้า

จริงๆเคยตั้งกท.ถามแต่ยังมีข้อสงสัยไม่เข้าใจน่ะค่ะหลายเรื่อง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่