สินเชื่อเพื่อกู้ซื้อบ้านที่เมืองไทย สำหรับคนไทยที่อาศัยอยู่ในต่างประเทศ

สวัสดีครับ พอดีช่วงนี้เห็นราคาอสังหาที่เมืองไทยลดลงมาได้พอสมควรแล้ว อีกทั้งหน้าที่การงานก็เข้าที่เข้าทางแล้วเลยอยากจะกลับไปซื้อบ้าน ซื้อคอนโดไว้ที่เมืองไทยบ้างสำหรับกลับไปอยู่พักผ่อนช่วงหน้าร้อน หรือ ตอนเกษียน แต่ติดปัญหาตรงที่ว่าผมไม่ได้ทำงานและมีเครดิตใดๆที่เมืองไทย และไม่อยากจะกู้ร่วมกับญาติที่เมืองไทยด้วยครับ 

อยากจะลองถามทุกท่านในพันทิปครับว่ามีธนาคารไหนที่เมืองไทยบ้างที่ปล่อยสินเชื่อบ้าน/คอนโดให้กับคนไทยที่ทำงานใน ตปท บ้างครับ แล้วปกติต้องติดต่ออย่างไร เพราะพยายามเข้าไปดูในกูเกิ้ลแล้วก็ไม่มีข้อมูลอะไรมากครับ ส่วนใหญ่เป็นข้อมูลค่อนข้างเก่าครับ

ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่