ช่วยแนะนำโน๊ตบุ๊คที่ราคาไม่เกิน 25,000 หน่อยค่ะ

คือเรากำลังจะขึ้นเรียนม.1ที่รร. แล้วห้องที่เราได้มันเป็นห้องที่ต้องเรียนพวกกราฟฟิก(พวกphotoshop illust animate) เขียนโปรแกรม(อันนี้ไม่รูว่าต้องใช้อะไรบ้าง) แล้วมันต้องใช้โน๊ตบุ๊คอ่ะค่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าจะซื้อตัวไหนดี(มันมีเยอะมากเลยค่ะ !เปิดโลกสุดๆ) หรือไม่ก็แนะนำเสปคมาให้ก็ได้ค่ะ

ขอราคาประมาณ 25,000 นะคะ(ราคายืดหยุ่นได้นิดหน่อยค่ะ)

ปล.ส่วนตัวรู้เสปคแค่งูๆปลาๆ(อ่านในgoogle ก็แล้ว ดูyoutubeก็แล้วยังไม่เข้าใจเลยค่ะเพี้ยนเพลีย) +เครื่องที่เราดูๆ(หลายเครื่อง)อยู่พอไปดูรีวิวแล้วมันดูไม่ค่อยโอเคเลยค่ะ พังง่าย ประกันไม่ดี เสียบ่อย เครื่องร้อน บลาๆๆๆๆ ทำให้ตอนนี้เรามืดแปดด้านมากๆเลยค่ะเพี้ยนเพลีย

รบกวนทุกคนด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่