[CR] Ep.5 จูงมืออาม่าพาเที่ยวตุรกี 9 วัน 7 คืน Istanbul-Pamukkale-Cappadocia-Istanbul

มาต่อกันจ้า และแล้วเราก็มาถึง Ep.5 กันแล้วนะจ๊ะ🥰🥰🥰เช้านี้ตื่นมาด้วยความหวัง ทัวร์นัดมารับตอนตี5 แต่เรา2คน จูงมือกันฝ่าความมืดและความหนาว ลงมารอรถตั้งแต่ตี4ครึ่ง 😛😛นั่งรอในล็อบบี้ จนถึงเวลานัด คนขับรถโผล่หน้ามาถามหาชื่อป้า 

อุ้ย!ความรู้สึกป้าตอนนั้นเหมือนอาละดินออกมาจากตะเกียงวิเศษ มาร้องเรียกหา เจนนี่จ๊ะ เจนนี่จ๋า อินี่อาละดินมารับแล้วนะจ๊ะ👻👻👻แค่ได้ขึ้นรถไปก็มีความสุขแล้ว รถพาแวะรับคนอื่นๆตามโรงแรม จนเต็มรถ 

แล้วก็มาถึงลานปล่อยบอลลูน ตอนนี้ท้องฟ้าเริ่มเป็นสีทองแล้ว มีบอลลูนบางบริษัท กำลังจุดไฟเตรียมขึ้น บางบริษัทที่ขึ้นไปแล้วก็มี มันช่างเป็นภาพที่งดงามมากๆ พอลงจากรถก็จะมีโต๊ะขนมเล็กๆน้อยๆ ชา กาแฟ ไว้คอยบริการ เพราะลูกทัวร์ทุกคนยังไม่มีใครได้กินข้าวเช้ากันเลย ป้าว่านี่คือสิ่งที่ช่วยลดความตื่นเต้นของป้าลงได้บ้าง อิอิ 

งานนี้มีคู่บ่าวสาวจากSingapore มาถ่ายพรีเวดดิ้ง พร้อมทีมงานรวม4 ชีวิต อากาศกำลังเย็นสบายค่อนไปทางเย็นมาก ยิ่งขึ้นไปข้างบนคงยิ่งสูงยิ่งหนาวแน่ๆ ตะกร้าป้าจุได้12คนค่ะ เมื่อทุกอย่างพร้อม ป้าวางถ้วยกาแฟ หยุดกินขนม😆😆

เตรียมลงตะกร้า ต้องยกขาสูงมากนะคะ เพราะตะกร้ามีความสูงประมาณถึงอกป้าได้(หรือว่าเราตัวเตี้ยว่ะ555) เข้าตะกร้าเรียบร้อย กัปตันก็จะอธิบายวิธีทำตัวอยู่ในตะกร้า บลาๆๆๆๆ 🕊🕊🕊🕊🕊

นี่คือตะกร้าที่เราจะต้องเข้าไปรวมตัวกันอยู่ข้างใน

บรรยากาศข้างบนขอบอก ป้าฟินมากกกกก ฟินโดยไม่ต้องใช้น้ำหอมมาดามฟินเลยนะจ๊ะ เพราะเป็นครั้งแรกของเรา2คน ฟินกันไป1ชม.ได้ กัปตันหนวดเฟิ้มมีการแกล้งเล็กๆน้อยพอให้หายหนาวคือแกทำให้บอลลูนลอยไปเหมือนจะชนหุบเขาและปล่องนางฟ้าทั้งหลายให้พอตื่นเต้น วูบๆวาบๆ วิบๆ วับๆ แล้วก็ลอยผ่านไปเป็นที่สนุกสนานของคนที่อยูในตะกร้า🤣🤣

ภาพนี้ให้ Focus ไปที่ข้างหลังป้านะจ๊ะ

เมื่อตอนจะลงจะมีรถกระบะขับตามบอลลูนมาเรื่อยๆ กัปตันก็จะค่อยๆลดระดับลง พอถึงที่หมาย(ที่ไหนก็ไม่รู้55)บอลลูนก็จะหล่นตุ๊บลงท้ายรถกระบะพอดีเป๊ะ ออกจากตะกร้า มีบันไดแขก ไม่ใช่บันไดลิง..555 ต่อจากรถให้เดินลงมาที่พื้น

ภาพนี้มองดีๆ รึไม่ดี เหมือนกัปตันยื่นฉี่....อิอิ.....มาเป็นสายต่อเนื่องกันเลยทีเดียว

ซึ่งที่นี่เค้าได้เตรียมโต๊ะพร้อมแก้วแชมเปญไว้เรียบร้อยสวยงาม พร้อมใบประกาศว่าพวกเราได้รอดชีวิตกลับมาแล้วจ้าาาา🥂🥂🥂
ดื่มกันพอเป็นพิธี ก่อนขึ้นรถกลับไม่ลืมจ่ายทิปไป 25ยูโร

เช้านี้หลังจากรถมาส่งที่โรงแรม ป้าก็ไปจัดการอาหารเช้า แล้วเก็บเสื้อผ้าใส่กระเป๋า ร่ำลาโรงแรมถ้ำที่รัก พร้อมลาพนักงาน ลงไปเช็คเอ๊าท์ รอรถมารับไปส่งสนามบิน Kayseri Etkiler Cappadocia เพื่อบินกลับIstanbul

จ่ายค่ารถไปคนละ10ยูโร เช็คอินเรียบร้อยเครื่องบิน Delay จ้าาา😭😭😭ที่นี่เป็นสนามบินเล็กๆ ป้าเห็นเจ้าหน้าที่พกปืนด้วยค่ะ นั่งรอเครื่องช้าไป1ชม. หาไรกินระหว่างรอดีกว่า มีร้านMinimartอยู่ร้านเดียว

ซึ่งนางมีขายทุกอย่างยิ่งกว่า7-11 มีที่นั่งให้พอเบียดๆกันได้อยู่ ป้าขอกินมาม่าแขกก็แล้วกันให้พอรู้รส🥳🥳

กินมาม่าเสร็จ ล้างปากด้วยโยเกิร์ตแบบเป็นน้ำ รสชาติเหมือนกินนมบูดเปี๊ยบเลยค่ะ
ส่วนอาม่าได้ไอติมของชอบไปกิน ค่าเครื่องบินจากCappadociaไปIstanbul คนละ 1,256บาท เครื่องบินถึงIstanbulตอนบ่าย ป้าลืมจองรถมารับ 
ตายแล้ว!!!😥😥😥

เดินออกไปเรียกแท๊กซี่ซิคะ เพื่อกลับไปโรงแรมเดิมคือ Romantic Mansion ป้าจองไว้จนถึงวันกลับทั้งหมด3วัน2คืน ในราคา 3,431บาท เรียกแท๊กซี่ได้พร้อมต่อรองราคากันที่ 20ยูโร ขึ้นรถเรียบร้อย ขับไปคุยไปซักพัก คนขับรถ I here มากกกก😈😈😈 

สูบบุหรี่เฉยเลยจ้า ยัง ยังไม่พอ I here เขี่ยบุหรี่กระเด็นใส่ลูกกะตาป้าาาาา👹👹👹นี่ถ้าเป็นเมืองไทยมนุษย์ป้าเข้าสิงร่างไปแล้ววววว...🧟‍♀🧟‍♀🧟‍♀เห็นเรากินหมากฝรั่งมีขอด้วยนะ เราก็ให้ ขับๆไปรถติดเพราะใกล้เวลาเลิกงานของที่นี่แล้ว ขอขึ้นราคาอีก 10ยูโร โอ้โห!!!😡😡😡

โบท๊อกซ์ใต้หน้าผากป้านี่พร้อมใจกันเต้นตุ๊บๆๆๆๆ พุทโธ ธัมโม สังโค!!!!!

อาม่าต้องสะกิดบอกให้ใจเย็นเดี๋ยวหนังกำพร้าบนใบหน้าของป้าจะหลุดลอกออกมา🤭🤭🤭เล่นกันเอง ฮากันเอง

ยังไม่จบนะคะ วีรกรรมของ I here ขับรถพาเราไปไหนก็ไม่รู้ จนปวดกบาลมันเอง เพราะเราจำได้ว่ามันใกล้จะถึงแล้ว I here ทำไงรู้มั้ยค่ะ??? มันปล่อยให้เราลงเดินลากกระเป๋าไปโรงแรมเองจ้าาาา😰😰😰

โชคดีที่อาม่าจำทางได้เก่งมาก เดินไม่ไกลเท่าไรก็มาจ๊ะเอ๋โรงแรมจนได้ ดีที่อากาศไม่ร้อนประมาณ 10กว่าองศา สุดๆวันนี้กับ I here คนขับรถ

เช็คอินเสร็จ คราวนี้ได้ห้องชั้น4 สูงไปอี๊กกกก แบกกระเป๋าไปเก็บพอหายเหนื่อยเตรียมท่องราตรีกันจ๊ะ💃💃💃อากาศเย็นสบายเริ่มออกเดินไปเรื่อยๆร้านอาหารที่นี่ก็จะมีพนักงานเรียกแขกไม่แพ้บ้านเราเลย

พูดเก่งมาก ร้านค้าสีสันสดใสสวยงาม คืนนี้เลือกมาDinnerที่ร้านนี้ค่ะ บริการดี อาหารอร่อย แต่สปาเก๊ตตี้หอยหาย555มีแต่เปลือกไว้ให้ดูต่างหน้า🐌🐌ไม่รู้แอบไปซ่อนตัวอยู่ที่ไหน??มื้อนี้จ่ายไป 100TL

อิ่มแล้วก็เดินเล่นกลับโรงแรม ขาไปและขากลับ ป้าจะเดินคนละทางนะคะ เพราะที่พักเราเดินเข้าออกได้หลายทาง มีซอยเล็กซอยน้อยให้เราเดินชมไปเรื่อยๆ ผ่านร้านขนมใหญ่มาก

ป้าคิดว่าคงจะดังแน่ๆเพราะมีตั้ง3ชั้น คงเป็นเพราะคนพื้นถิ่นที่นี่ชอบกินขนมหวานถึงหวานม๊ากกก กินกับชาร้อนรสชาติต่างๆ ขนมที่นี่เค้าขายแบบช่างกิโล คือให้เราเลือกมาเป็นชิ้นๆตามใจเรา แล้วคิดราคาตามน้ำหนักค่ะ

เรา2คนช่วยกันเลือกเพื่อซื้อมาฝากพนักงานโรงแรมเพราะนางน่ารัก ดูแลเราเป็นอย่างดี ช่วยแบกกระเป๋าด้วยอ่ะ ระหว่างทางเดินกลับก็แวะร้านขายของที่ระทึก เอ้ย!!!ที่ระลึกจะเป็นอะไรไปไม่ได้นอกจาก....

Evil Eye เลือกกันจนหนำใจ จ่ายค่าเสียหายทั้งหมด160TL ป้าบอกเลยนะที่นี่เดินไม่เบื่อค่ะ อากาศดี ผู้คนน่ารัก อัธยาศัยดี ป้าเล็งร้านบาระกู่ไว้ล่ะ พรุ่งนี้เย็นจะแวะมาซะหน่อย คืนนี้กลับไปนอนเอาแรงก่อนเด้ออออ🛀🛀🛀🛌🛌🛌
เดี๋ยวป้ามาต่อ Ep.6 นะจ๊ะ
คิสซือคิสซือคิสซือคิสซือ
ชื่อสินค้า:   เที่ยวตรุกี ปี2018 ด้วยตัวเอง
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่