ขอปรึกษาวิธีการต่อ RCBO หน่อยครับ

กำลังจะติดตั้ง MCB ตัวใหม่ แล้วที่นี้เกิดความสงสัยที่ตัวอักษร N บน RCBO ตามที่วงกลมสีแดงในรูปครับ

หากต่อตาม diagram ที่มากับตู้นี้ ขาออกของ RCBO ด้านขวา (ที่มีตัวอักษาร N) จะต่อกับ bar ทองแดงซึ่งต่อกับเบรกเกอร์ย่อย
แต่ด้วยความเข้าใจของผม N คือ neutral แต่ในการต่อจริงกลายเป็น RCBO ด้านตัวอักษร N เป็นสาย Line แบบนี้จะสามารถใช้งานได้ปกติหรือเปล่าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่