ผมอายุ19ปี อยากซื้อรถยนต์สักคันครับ(นี้คือกระทู้เเรกของผม)ถ้าผิดพลาดขออภัยด้วยนะครับ

กระทู้คำถาม
ผมขายของออนไลน์ รายได้ประมาณ 6หมื่น - 1เเสน บาทต่อเดือนครับ 
ตอนนี้ผมมีเเจ๊ส1คัน ซื้อสดมา654,000บาท เเต่อยากลองไปขับรถยุโรปบ้าง
เพราะตอนผม ม.4 ผมใช้alphard กับ volvo เเต่ก็ไม่ได้ขับเเล้วเพราะพ่อกับเเม่เลิกกัน พ่อก็เอาทุกอย่างไป
เเต่ว่าเงินทุกบาทที่ซื้อรถเป็นของเเม่ คือเอาง่ายๆว่าตอนนี้ผมไม่เหลืออะไรเลย ตอนที่ผมขายของออนไลน์ ผมก็หกพ่อเเม่ว่าไปรร.เรียนทุกวัน
เเต่จริงๆเเอบมาเช่าหอ เเล้วหาของมานั่งไลฟ์สดขาย พอจับจุดได้เริ่มขายดีก็ ลาออก เเต่เเม่ไม่รู้ จนโดนจับได้ เเรกๆก็โดนด่าเเต่พอเขาเห็นว่าเราไม่ได้ไปขอเงินเขาเเล้วเขาก็เลยไม่ว่าอะไร *ขอเข้าเรื่องเลยเเล้วกันผมอยากหารถยุโรป ในฝันสักคันครับ เเต่ดูๆมือ2ไว้ครับ ดูเเค่3ตัว Cla250 c300 320D ผมอยากได้รถที่ไม่จุกจิกครับ เงินเดือนผมพอจะไหวไหมครับ ขายมา2ปีเเล้วครับ ขอบคุณที่รับฟัง
#เงินทุกบาทผมหามาด้วยน้ำพักน้ำแรงไม่เคยของใคร อย่าด่าผมเลยนะครับ อยากได้คำเเนนนำจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่