บทสรุปLigue Un : PSG คว้าแชมป์ลีกสูงสุดของฝรั่งเศส สมัยที่3ติดต่อกันครับ

หลังจากตอนแรกว่าจะมีการกลับมาเตะใหม่ในช่วงมิถุนายนนี้
แต่นายกรัฐมนตรีฝรั่งเศสได้แถลงต่อสภาว่า
จะไม่มีการแข่งขัน หรือกิจกรรมกีฬาใดๆก่อนกันยายนนี้ครับ

อ้างอิงจากตารางปัจจุบัน
ทำให้PSGถูกตัดสินให้ได้แชมป์
อันดับ2,3 
มาร์เซยย์กับแรนส์ได้ไปUCL
ส่วนอันดับ4-6 ลีลล์ แรงส์ นีซ ไปเตะEuropa
 ส่วนลียงอันดับ๗ ก็รับประทานแห้วไปครับ
แม้ว่าประธานสโมสรพยายามดิ้น ให้มีการเตะเพลย์ออฟ

สองทีมท้าย Amiensกะ Toulouseตกชั้น
ขณะที่
สองทีมหัวตารางลีกเดอซ์ LorientกะLensได้เลื่อนสู่Ligue1ครับ

ส่วนรายการCoupe de Franceกับ Coupe de la ligueต้องถูกยกเลิกไป

ก็ขอแสดงความยินดีกับPSGแชมป์สมัยที่9
เท่ากับMarseilleแล้วนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่