ตามติดชีวิต "คุณไข่" ... Day 3-6 #มีคนเหงาเฝ้ารอมุกอยู่ตรงนี้ / สัมภาษณ์พิเศษจาก True Inside HD

เพี้ยนสวัสดี

เผลอแป๊บเดียวคุณไข่ก็หายไปจากโซเชียลแล้ว 6 วันแล้ว
ระหว่างนี้แฟนคลับก็ได้ร่วมกันทำกิจกรรมเล็กๆ ที่ชื่อว่า
#มีคนเหงาเฝ้ารอมุกอยู่ตรงนี้ โดยจะมีโจทย์จาก
เพจฟาร์มไข่ (https://www.facebook.com/Tamagos.Farm/)
มาให้เราได้ทำกันค่ะ กระทู้นี้ก็จะเป็นกิจกรรมตั้งแต่ Day 3-6
เขาให้เราทำอะไรกันบ้างนะ ไปดูกันเลย !!!

กิจกรรม Day 1-2 อยู่กระทู้นี้จ้า เพี้ยนปักหมุด

Day 3 - โพสต์รูปหรือคลิปวีดิโอไข่มุกในลุค "สาวแซ่บ"
มีรูปส่งเข้าประกวดมากมาย แต่เหมือนจะมีคนชอบคุณไข่เชิ้ตขาวกันเยอะอยู่นะ
เพี้ยนmbpt

Day 4 - ภาพ "เมนูแสนอร่อย" ที่อยากให้ไข่มุกได้ลองชิม
วันนั้นเข้าแท็ก #KaimookBNK48 ก็จะหิวๆ หน่อย

Day 5 - บอกต่อโมเม้นต์แสนน่ารักของไข่มุกกับ "เพื่อนในวง"
เป็นวันที่เข้าแท็กแล้วรู้สึกอยู่กลางมหาสมุทรเลยค่ะ
มีทั้ง ปัญมุก ไข่ปู๊ป ไข่ซึนะ
ทุกคนต่างเปิดเผยสังกัดว่าอยู่เรือลำไหน
คู่ชิป

Day 6 - ส่งต่อ "เสียงเพลง" ที่ฟังแล้วผ่อนคลาย
หลับง่าย หรือเหมาะกับอูคูเลเล่/คาลิมบา

Day 6 ยังไม่หมดวันนะคะ ใครที่มีเพลงเพราะๆ อยากแนะนำให้คุณไข่ได้ฟัง
สามารถเข้าไปแชร์กันในแท็ก
#มีคนเหงาเฝ้ารอมุกอยู่ตรงนี้ #KaimookBNK48

แต่เมื่อวันอาทิตย์น้องแอบมาทักทายในแอพด้วยล่ะ

และขอฝากบทภาษณ์ของคุณไข่จาก True Inside HD ด้วยนะคะ

และสุดท้ายขอฝากผลงานที่ผ่านมาของน้องไข่มุกด้วยนะคะ

"จากใจผู้สาวคนนี้ Cover by Kaimook BNK48"
ได้ 3 ช่องทาง
Facebook: Kaimook BNK48
IG: kaimook.bnk48official
iAM48 Official Application

【Cover】Candy - Kaimook BNK48 [Ukulele Ver.]

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

หัวใจใกล้กัน Japanese Ver.

【MV Full】โดดดิด่ง Ost. ไทบ้าน x BNK48 จากใจผู้สาวคนนี้ / BNK48

【MV Full】Candy / Mimigumo

ครัวคุณไข่ ซีซั่น 1

The Ska x ครัวคุณไข่ ซีซั่น 2

เย็บ ปัก ถัก ร้อย หน้ากาก DIY สไตล์คุณไข่ - The ska x BNK48

[D.I.Y.] Easter Bath Bomb / Kaimook BNK48

#BNK48เล่าต่อเรื่อง [Ep.6] ตอน ลูกอมวิเศษจากแม่มดมาลีลีมา

ฝากช่องทางติดตามน้องไข่มุกด้วยค่ะ ^_^
IG : kaimook.bnk48official (https://www.instagram.com/kaimook.bnk48official/)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่