จมูกรัดแกนแล้วปลายจมูกจะเรียวขึ้นมั้ยคะ?

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้เรามีปัญหาอยากมาปรึกษาหน่อยค่ะ คือเราไปเสริมจมูกมา (ไม่ได้ตัดปีกนะคะ) หมอเลือกซิลิโคนทรงธรรมชาติให้ เพราะเราพอมีดั้งอยู่แล้ว หมอบอกว่าถ้าทำสูงไปมันไม่เข้ากับหน้าเรา จะดูเหมือนผู้ชายไปเลย... แล้วคือตอนนี้เสริมมาได้ประมาณ 18 วัน แล้วค่ะ ตรงสันดั้งมันก็เริ่มเรียวขึ้นมาแล้ว ตรงหัวตาก็ยุบเกือบหมดแล้ว เหลือตรงปลายจมูกที่มันยังค่อนข้างจะกลมๆโตๆอยู่อ่ะค่ะ เท่าที่เราหาข้อมูลมาและทางคลินิกบอกว่าต้องรอประมาณ 3-4 เดือน ซิลิโคนถึงจะรัดแกน... เราเลยอยากสอบถามหน่อยค่ะว่า ถ้าซิลิโคนรัดแกนแล้ว ปลายจมูกมันจะเรียวขึ้นอีกมั้ยคะ? คือมีคนทักว่าจมูกตอนนี้มันไม่สมส่วนอ่ะค่ะ แบบสันดั้งเรียวๆขึ้นแล้ว แต่ปลายยังกลมโตอยู่ (เดิมเราก็ปลายจมูกวัวอยู่นะคะ แต่ไม่ได้ใหญ่อะไรมาก) เราเลยอยากรู้ว่าปลายจะเรียวชัดขึ้นอีกมั้ยคะ? รบกวนขอความเห็นหน่อยนะคะ... ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่