คณะภาษาอังกฤษธุรกิจ เทคโนโลยีราชมงคลล้านนา เชียงใหม่

ขอรีวิวการเรียนการสอนที่นั่นหน่อยได้มั้ยคะ คือตอนนี้คนที่บ้านเชียร์อันนี้มากว่าให้เข้าอันนี้ เราเข้าใจว่าเค้าเคยเรียนที่นี่ แต่เค้าเรียนปวช. เราก็ไม่รู้ว่าเหมือนกันมั้ย เราอยากจะรู้ว่าที่นี่คณะนี้เค้าเรียนกันยังไง มีคนเรียนเยอะมั้ย สภาพแวดล้อมเป็นยังไง เพราะเราหารีวิวแล้วไม่มีเลย ส่วนมากไปทางบัญชี วิศวะมากกว่า
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เหมือนกันครับผมก็ยืนยันสิทธิ์เข้าคณะนี้แต่หารีวิวไม่เจอเลย รุ่นพี่บอกว่าคณะนี้ คนเรียนน้อย ต้องเก่งจริงจะหางานได้ เลยสับสนมากตอนนี้เลยคิดว่าจะหนีไปรอบ4 รุ่นพี่ผมแนะนำให้ไปเรียนคณะ ภาษาอังกฤษสื่อสารสากล มากกว่าก็กังวลใจมาก ว่าจะหยุดหรือไปต่อดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่