แจ้งเบาะแสผีน้อย ในเกาหลี ทำยังไงได้บ้างคะ

สวัสดีค่ะ เราสามารถแจ้งเบาะแส เพื่อทำการจับกุมผีน้อย ทางไหนได้บ้างคะ และ ถ้าเราแจ้งเจ้าหน้าที่จะทำการจับกุมตามที่เราแจ้งไหมคะ 
ต้องการแจ้งเนื่องจาก ติดเงินเรา จำนวนหนึ่ง (6หลัก) และใช้ชีวิตต่างแดนแบบสวยหรู โดยที่เราเดือดร้อน 
ตอนนี้อยากทำการ แจ้งเบาะแส ให้ ตม. จับ เนื่องจาก ให้เจ้าตัวมาเซ็นเอกสาร ทำการขายรถ ทอดตลาดและคืนเงินค่ะ (ตกลงกับทางบ้านเค้าแล้วตัวพ่อแม่เค้าอยากให้เค้าลูกกลับเช่นกันค่ะ แต่ดูแล้วคงไม่กลับนอกจากทำการแจ้งจับอย่างเดียว)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่