Brand New Boys มีโอกาสฟอร์มวงรวมมั้ยคะ?

บอกก่อนเลยว่าเราเป็น ABNEW ที่เป็นทั้ง นึงกึมดัน และสนับสนุน BDC เรียกง่ายๆว่าเป็น Brand New Boys stan

จากกระแสวง AB6IX ตอนนี้ที่ถ้าเอาจริงๆมันถอยหดลดลงเรื่อยๆ ㅠㅠ และการโปรโมทของ BDC หลังจากออกซิงเกิ้ลมาก็หายไปเลย ส่วนน้องอึนซัง ค่ายก็กำลังดันให้มีกิจกรรมอยู่

เราคาดว่าค่ายน่าจะดันน้องอึนซังเดี่ยวให้สุดทางก่อน จากนั้นจึงมาฟอร์มวงกับ BDC แต่เราอยากรู้ว่ามันมีโอกาสเป็นไปได้มั้ยคะที่แบรนนิวบอยจะรวมกันหมด ซึ่งตอนที่เรากำลังนั่งพิมพ์กระทู้นี้อยู่ก็คิดว่ามันเป็นไปไม่ได้ 55 เพราะเอ้บซิกก็มีแฟนคลับมีแนวเพลงเป็นของตัวเอง ถ้าจะฟอร์มวงรวมคงทำให้หลายคนไม่พอใจเพราะท่อนร้องก็จะถูกซอยลงไป แอร์ไทม์ก็จะน้อย แต่ถ้าคิดในอีกแง่นึง ก็จะได้บอยกรุ๊ปที่โคตรจะดือ หล่อ น่ารักทั้ง 9 คน เวลาทำ performance ก็น่าจะว้าวมากกว่าเดิมและดูแข็งแรงมากขึ้น แล้วก็เป็นการรวมฐานแฟนคลับด้วย

ไม่ดราม่านะคะ เราแค่อยากรู้ความเห็นของเพื่อนๆ เพราะยังไงเราก็รักและสนับสนุนทั้ง 9 คนอยู่ดี ขอบคุณค่ะ 🙏🏻

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่