อยากเป็นครูพละต้องเข้า ที่ไหน คณะอะไรหรอครับ ??!

พอดีตอนนี้จะขึ้น ม.6 แล้ว ผมเรียนอยู่ สาย ศิลป์-ฝรั่งเศส  แล้วคือที่ผมคิดเอาไว้ มี คณะ ครุศาสตร์ หรือ คณะพลศึกษา 
แต่ มหาลัยที่เลง ไว้ มีแค่ ม.เกษตร บางเขน เลยอยากจะถามพี่ๆ ว่า ครูพละนี่จะต้องเข้า คณะไรดี แล้วต่อที่ มหาลัยอะไรดีครับ 
                                                               ปล. อยากถามเป็นแนวทางในการตัดสินใจครับผม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่