สอบถาม Note9 ปัญหาการ Search หา contact

สวัสดีครับรบกวนสอบถามปัญหาของ Note9 หลังจาก update firmware ก็มีปัญหาในการsearch contact มาโดยตลอด ซึ่งตอนซื้อเครื่องมาใหม่ก็ไม่มีปัญหานี้จะมีก็หลังจาก update firmware ครับ

ปัญหาก็คือการจะพิมหาชื่อใน contact แล้วกลายเป็นว่ารายชื่อใน contact ที่มีตัวอักษรเหมือนเกันที่พิมหาจะขึ้นมาทั้งหมดเลย เช่นผมจะพิมหาคำว่า "ช่าง"

ทุกรายชื่อใน contact ที่มีตัวหนังสือ ช หรือ สละ อา หรือ ง จะขึ้นมาด้วยทั้งหมดทำให้หาคำว่าช่าง มันไม่ขึ้นมาอันดับต้นๆครับ จนต้องพิมชื่อจนเกือบเต็มคำถึงจะได้รายชื่อที่ต้องการมาอันดับต้นๆครับ

เลยอยากจะรบกวนขอคำแนะนำว่าจะแก้ไขปัญหานี้ได้อย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview