Star Wars ภาค 8กับ9 ถ้าดูแบบไม่คิดอะไร เอามันส์อย่างเดียว มันจะสนุกและจะมันส์รึป่าวครับ

พอดีว่าเห็นเสียงตอบรับจากภาค 8 กับ 9 ไม่ค่อยจะดี

ส่วนตัวผมเองไตรภาคใหม่นี้

ผมมีโอกาสได้ดูแค่ภาค 7

ผมก็ดูตั้งแต่ปีที่ฉายเลย

บอกตรงๆว่าผมก็ไม่ค่อยชอบเซ็ตติ้งเรื่องเท่าไหร่

รู้สึกว่า ถ้าเทียบกับในนิยายสมัยLegend หรือ 1-3 4-6

รู้สึกว่าเซ็ตติ้งเรื่องมันไม่ค่อยน่าสนใจและไม่ตื่นเต้นสักเท่าไหร่เลย

และจากการอ่านสปอยก็ทำให้ผมรู้สึกว่า มันไม่เหมือน 1-3 กับ 4-6 ที่เหมือนเปิดโลกใหม่

เล่นกันคนละเรื่องคนละประเด็นไปเลย

แต่7-9 จากที่ได้ดูมาบ้างหรืออ่านสปอยเอาผมว่าหลายๆเรื้องเนื้อเรื่องและอารมณ์ของเรื่องมันออกจะคล้ายๆ4-6 อยู่มากเลย

สรุปในตอนแรก7นี่ผมดูจริงแต่ดูผ่านน่าจะรอบเดียวเองมั้งไม่ได้ตั้งใจดูรู้สึกว่าไม่สนุก

วันนี้ mono29 เอาภาค7 มาฉาย ผมเลยทำตัวว่างๆตั้งสติให้ดี มีสติมีอารมณ์ในการดูเต็ม100 และไม่คิดอะไรทั้งนั้น

ผลปรากฏว่าเออมันก็สนุกดีๆไม่คิดอะไรเน้นเอามันส์อย่างเดียวมันก็พอจะเพลินอยู่

ผมเลยคิดว่าถ้า Mono29 เอาภาค8กับ9 มาก็ว่าจะลองดูแบบเน้นเอามันส์

ผมเลยอยากถามว่า 8กับ9 ถ้าดูเอามันส์อย่างเดียว มันจะพอมันส์พอสนุกได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่