แนะนำฟิล์มเซรามิคติดรถยนต์ทีครับ

รถผมซูซูกิสวิฟท์รุ่น 1.5 ดูฟิล์มเซรามิคสองยี่ห้อนี้อยู่ราคาพอสู้ได้ครับ
1. Hi-Cool Ceramic Midnight Balck ราคา 4,500 บาท
2. Cadinal Tuxido Hybrid ราคา 5,000 บาท
อยากติดความเข้ม 60 รอบคันครับ ถ้าความเข้ม 80 ไม่ไหวกลัวกลางคืนมองไม่เห็น
รบกวนขอคำแนะนำจากเพื่อน ๆ ทีนะครับ หรือมียี่ห้อที่ดีกว่าแนะนำได้เลยนะครับ ขอราคาไม่แรงมาก ขอบคุณครับ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
จะติดฟิล์มเซรามิคต้องเน้นคุณภาพหน่อยนะครับ ไม่งั้นเสียเงินหลายรอบ ต้องมานั่งลอกนั่งเปลี่ยนใหม่อีก ยิ่งเดี๋ยวนี้ทำของปลอมออกมาเยอะ ของแท้สังเกตง่ายๆครับ ดำนอก สว่างใน ความเงาน้อย ค่าการสะท้อนแสงไม่เกิน 6-8 % ผ่านได้ทุกสัญญาณ ไม่ว่าจะเป็นสัญญาณโทรศัพท์ สัญญาณ Easy pass หรือ GPS และที่สำคัญมันต้องไม่เป็นหมอกฝ้าๆ คือข้อเสียของฟิล์มเซรามิค จากที่ศึกษามาสารเคลือบที่มันไว้กันรังสีความร้อน ถ้าห่วยๆดูง่ายเลย มันจะหมอกๆฝ้าๆ เพิ่งสังเกตเหมือนกันตอนไปเปลี่ยน ไว้หารูปมาให้ดู เพื่อนๆกลุ่มเล่นรถผมเค้าจะเทกันไปที่ยี่ห้อ Solar gard เค้าขึ้นชื่อเรื่องฟิล์มความเย็น และสีมันสวยมากดำสนิทไม่อมม่วง ติดมารถดูดีเลย เลยค่อนข้างจะชอบกัน ที่แน่ๆมานั่งแล้วเห็นความแตกต่างกับฟิล์มทั่วไปเลย จะติดทั้งทีเอาดีๆไปเลยดีกว่าครับ จะได้ไม่รบกวนทัศนวิสัยในการขับรถด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่