เจ้าหน้าที่ขุดท่อน้ำทิ้งหน้าบ้าน ท่อน้ำทิ้งจากบ้านเสียหาย ใครต้องรับผิดชอบ

เจ้าหน้าที่ เทศบาล มาขุดทำท่อน้ำทิ้งหน้าบ้านริมถนนใหญ่ตลอดแนว
ซึ่งก็ต้องตัดท่อ น้ำทิ้ง ที่ต่อออกมาจากบ้าน ลงท่อน้ำทิ้งของเทศบาลครับ

เจ้าหน้าที่ให้เจ้าของบ้านแต่ละบ้าน ไปซื้อท้อ 6 นิ้ว + ข้อโค้ง มาให้

เจ้าหน้าที่ก็จะเอามาต่อให้ประมาณนี้ และต่อทิ้งลงท่อหลักของเทศบาล ครับ

โดยเจ้าหน้าที่ของเทศบาล ได้เรียกเก็บเงิน 500 บาท ต่อหลัง เป็นค่าจัดการ ครับ

คำถามที่อยากจะรบกวนถาม

1 ค่าท่อเจ้าของบ้าน หรือทางเทศบาลเป็นคนออกครับ
2 เจ้าหน้าที่ เรียกเก็บเงิน 500 นี้ถูกต้องมั้ยครับ

ไม่ได้ดราม่าที่ด่าทอเจ้าหน้าที่นะครับ
แต่อยากถามให้ชัดเจน 
เพราะเป็นทั้งเส้นถนน หลายร้อยหลังคาเรื่อน ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่