ปัญหาAIS PLAY กับ chromecast

กระทู้คำถาม
ตอนได้chromecast มาใหม่ๆเมื่อประมาณสามปีที่แล้ว ผมสามารถดูรายการต่างๆจาก app play โดยยิงผ่านchromecast ขึ้นไปที่ทีวีจอใหญ่ได้โดยไม่มีปัญหาใดๆ แต่ในปีนี้ตั้งแต่ต้นปีมาเลย ผมไม่สามารถดูaisplay ผ่านchromecast ได้อย่างราบรื่นได้อีกเลย ดูได้ไม่กี่นาทีมันเด้งหลุดทุกครั้งไปจนต้องเลิกดู ทั้งๆที่ผมก็ใช่เนทบ้านจาก aisfribre มาตลอด ไม่รู้จะทำยังไงดี ใครช่วยผมได้บ้าง
แสดงความคิดเห็น
Preview