IPHONE ขึ้นไม่มีบริการ

ซื้อ IPHONE6 มาใหม่ เเล้วใช้ซิมที่ไม่เคยใช้ใน IPHONE ในเครื่อง เเล้วเครื่องขึ้นว่าไม่มีบริการ
เเล้วเช็คในตั้งค่า เครือข่าย ขึ้นว่า ไม่ได้กำหนดสิทธิ์ให้กับซิม

แต่พอลองถอดซิมออก เเล้วเอาซิมที่เคยใส่ใน IPHONE อีกเครื่อง มาใส่ มีสัญญาณครบทุกอย่าง มี IPHONE ใส่ทั้ง 2เครื่องก็ได้ทั้งหมด
ยกเว้น ซิมที่เคยใช้กับมือถือรุ่นอื่นๆ เอามาใส่เเล้ว ขึ้นไม่มีบริการเหมือนเดิม

รบกวนผู้รู้ช่วยที ครับ หรือผม ควรไปติดต่อที่ไหน ครับผม ขอบคุณล้วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่