ปลาทองท้องบวม ถ่ายสีขาวเป็นหยักๆ รักษายังไงครับ?

ผมพึ่งเลี้ยงปลาทองได้ไม่นาน.. มีตัวนึงซึมไม่เข้าพวกชอบอยู่ที่ขอบอ่างไม่กินอาหารผมเลยแยกน้องออกมาใส่กาลามังไว้ตัวเดียวสังเกตุอาการ.. น้องไม่ถ่ายเลยทั้งวัน.. ผมเลยดูอาการตามเน็ต.. อาการเหมือนท้องอืด.. ผมเลยให้ยาเหลืองให้เกลือและงดอาหารเป็นเวลา3วัน.. ปรากฎว่าน้องมีอาการร่าเริงขึ้นแต่ท้องยังบวมยุแล้วก็ถ่ายเป็นสีขาวเป็นหยักๆลอยน้ำ... จนผ่านไปหนึ่งอาทิตย์อาการยังเหมือนเดิมควรทำไงดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่