ไพ่ทาโรห์แต่ละชุดให้ความหมายแตกต่างกันมั้ยคะ? ถ้าแตกต่างแล้วมีแนวทางการอ่านอย่างไร?

สวัสดีค่า จขกท.เป็นมือใหม่ที่อยากลองอ่านฝึกอ่านไพ่ยิปซีดูค่ะ กระทู้นี้เป็นกระทู้แรก ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะ

เรื่องคำถามก็ตามหัวข้อเลยค่ะ เท่าที่ดูมาไพ่ทาโรห์บนโลกนี้มีหลายชุดมากเลยค่ะ แต่ละชุดก็มีหน้าตาที่ต่างกันไป เคยอ่านมาแว่วๆว่าความหมายของไพ่ก็ขึ้นกับภาพบนหน้าไพ่ด้วย 

แล้วก็ถ้าแตกต่างกันมีแนวทางในการอ่านรึเปล่าคะ ถ้างงๆคำถามก็ขอโทษด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่