ติดหนี้บัตรเจมันนี้ ตั้งแต่ปลายปี61 จนเดือนธันวา62 ปิดยอดหนี้ค้างชำระทั้งหมดแต่ยังไม่ได้ใบปิดจบหนี้ ทำไงดีครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ผมติดบัตรกดเงินสดของบริษัทเจมันนี้ เมื่อปลายปี 2561 แล้วมียอดค้างชำระ17,999บาท ซึ้งผมได้เจรจากับเจ้าหน้าที่ ขอผ่อนชำระในยอดนี้ 3เดือน เดือนละ5,933บาท ตั้งแต่ เดือนตุลา ถึง เดือนธันวาคม ซึ่งผมได้ปิดหนี้หมดในวันที่ 27 ธันวาคม 2562  แล้วผมก้ติดต่อไปยันเจ้าหน้าที่ ว่าผมได้ปิดยอดครบแล้วนะครับ เจ้าหนี้ข้อที่อยู่ในการจัดส่งเอกสารและบอกให้รอดำเนิน90วัน นับตั้งแต่วันที่ 3มกราคม2562   จงถึงทุกวันนี้ผมยังไม่ได้เอกสารการปิดจบการชำระหนี้ ผมต้องทำไงคับ โทรไปตามเจ้าหน้าที่ก้บอกแค่ เดียวรับเรื่องแล้วดำเนินการให้ แค่นั้นแล้วก้เงียบหายไป ใครมีความรู้ทางด้านนี้ผมขอคำชี้แนะด้วยนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่