ใครโดนธนาคารCIMBโทรทวงหนี้ช่วงภาครัฐสั่งหยุดงานสั่งปิดจังหวัดปิดอำเภอปิดตำบลเหมือนเราบ้างคะ

เนื่องจากจังหวัดภูเก็ตมีการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 จำนวนมาก
ภาครัฐเลยสั่งปิดจังหวัดห้ามประชาชนเข้า-ออก แล้วก็เริ่มมีการปิดเป็นโซนเพื่อคัดกรองประชาชน โดยปิดทั้งเขตอำเภอและตำบลห้ามประชาชนเข้าหรือออกจากเขตนั้นๆ *เราทำงานบริการฉีดแมลง คืองานเราต้องเข้าฉีดพ่นทำบริการตามบ้าน,คอนโด,วิลล่า,ร้านค้า,ร้านนวด,ร้านอาหารและอื่นๆโดยมีลูกค้าทั่วจังหวัดภูเก็ต มีทุกอำเภอหรือแทบทุกตำบล เมื่อภาครัฐสั่งไห้ร้านอาหาร,ร้านนวดและอื่นๆปิดตัวลงชั่วคราว จึงทำไห้เราไม่สามารถทำงานได้ ทำไห้มีเราขาดรายได้ เราจึงยื่นเรื่องขอพักชำระหนี้ตามนโยบายของธนาคารCIMBคือเตรียมเอกสารและส่งไปที่กรุงเทพฯ(ทางไปษณีย์)ผานมาเกือบ20วัน ทางธนาคารโทรมาทวงค่างวดรถกับเรา เราได้บอกไปว่าเราได้ยื่นเรื่องพักหนี้ไปที่กรุงเทพฯแล้ว แต่ยังไม่ได้มีการติดต่อกลับแต่อย่างใด ทางพนักงานโทรทวงหนี้ถามถึงปัญหาเราก็ได้อธิบายไปแล้วแต่คำตอบที่ได้กลับมาคือ (คุณยังสามารถทำงานในตำบลคุณได้)คือตำบลที่เราอยู่มีลูกค้าอยู่2รายค่ะ
อยากทราบว่ามีใครที่สามารถพักหนี้กับธนาคารนี้ได้บ้างไหมคะ
ตอนนี้คือเราก็ยังไม่ได้จ่ายค่างวดรถเลยค่ะเพราะเราไม่มีเงินจ่ายจริงๆค่ะขาดรายได้ร่วม2เดือนแล้ว
ทางธนาคารCIMB ก็โทรมาทวงค่างวดรถกับเราวันๆนึงเป็น4-5สายค่ะ
ท้อใจกับธนาคารนี้มาก
ฝากถึงธนาคารCIMBคุณมีต้นกำเนิดมาจากมาเลเซีย แต่คุณมาจดทะเบียนที่ไทยเปิดที่ไทยทำไมเวลาลูกค้าคนไทยลำบาก(เราคนไทย)ทำไมคุณไม่ช่วยแต่คุณกลับซ้ำเติมด้วยคะ
.
สัญญาเลยว่าถ้าเราผ่านพ้นช่วงนี้ไปได้จบกันทีกับธนาคารนี้ (เราจะขอทำเรื่องเปลี่ยนย้ายไฟแนนซ์ทันที) 
ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ เราเจอแบบนี้จริงๆตอนนี้ มีใครเจอแบบเราบ้างคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่