วิธี​ติดตั้ง​ภาษาไทยบนโทรศัพท์มือถือ​ทำอย่าง​ไร?

สวัสดี​ครับ​ คือผมไปได้มือถือ​ sumsung​ galaxy​ grand maxed มาครับก็เป็นรุ่นเก่าอยู่​ ซึ่ง​ผมหาภาษา​ไทยไม่เจอครับ ที่ตั้ง​ค่าภาษาเห็นแค่เพียง​5-6ภาษา​เท่านั้น​ แต่​มีแป้น​พิมพ์​ทุก​ภาษา​ปกติ​ครับอ่านได้พิมพ์​ไทยได้ แต่​ว่าตัวเครื่อง​อ่ะครับ ไม่​มีภาษาไทย​ให้เลือกใช้ ดูเหมือน​จะถูกล้างระบบ​เลย เหมือน​มาจากโรงงาน​อ่ะครับ วอนคนรู้วิธีแก้ไข​ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณ​ครับ​

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่