โน๊ตบุคเปิดกล้องไม่ได้

พอดีเพิ่งลงวินโดว์ 10 ครับ แต่ว่าใช้งานกล้องไม่ได้ครับ

ลองอัพเดททุกอย่างแล้วแต่ก็ยังใช้ไม่ได้อยู่ดีครับ

เข้าไปเช็คใน device manager ปรากฏว่าไม่มีไดร์เวอร์กล้อง เลยคิดว่าอาจจะเป็นเพราะตรงนี้

เลยจะไปหาโหลดไดร์เวอร์มาติดตั้ง แต่ไม่มีไดร์เวอร์กล้องให้โหลดสำหรับวินโดว์ 10 เลยครับมีตั้งแต่ 7 ลงมา

โน๊ตบุคยี่ห้อ Toshiba Satelite L840 ครับ

ถ้าอย่างนั้นหมายความว่าถ้าผมอยากจะใช้กล้องกับโน๊ตบุคตัวนี้ต้องย้อนกลับไปติดตั้งเป็นวินโดว์ 7 ใช่ไหมครับ

หรือใครมีวิธีอื่นที่สามารถให้ใช้กล้องกับวินโดว์ 10 ได้ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่