คนจีนเค้ารู้จักกับคำว่าความเหมาะสมไหม

คือเราไม่ได้มีอคติกับคนจีนนะ  เราทำงานอยู่โครงการหมู่บ้านจัดสรร จะมีโซนออฟฟิศ โซนส่วนกลาง  เรานั่งทำงาน อยู่ในห้อง คือคนจีนเดินผ่านหน้ามานั่งที่ทำงานฝ่ายขาย ไม่ได้มีการขออนุญาต เค้าแยกไม่เป็นอ่อ ว่าส่วนไหน เค้าน่าจะอยู่ได้ ส่วนไหน เค้าน่าจะอยู่ไม่ได้  คือมานั่งเล่นคอมในห้องทำงานสำหรับพนักงาน นั่งยังกับพนักงาน ไอ้จะบอกก็ไม่รู้จะพูดไง  เพื่อนๆคิดว่าเราควรทำไง  ถ้าจะมาอาศัยไวไฟก็ไม่ควรนานขนาดนี้ไหม นั่งเป็นพนักงานเลย ออฟฟิศไม่ปิดไม่เลิก  จนต้องบอก  Close Office.  เราจะบอกเค้าว่าไงดี  ว่าตรงนี้มันไม่ใช่ที่สำหรับลูกค้า  มันมีไว้ให้พนักงานและผู้มาติดต่องานเท่านั้น  อยากเล่นให้ไปนั่งเล่นตรงโซนลูกค้า  มันคือออฟฟิศไม่ใช่ห้องรับรองลูกค้า 
  พอมาก็ทำกริยาแบบว่านะ  ไอมั้ง จามมั้ง  แมสไม่ใส่  มันเป็นอะไรที่แบบว่ายี้มากอ่ะ  สำหรับตอนนี้  ทุกคนนึกออกไหม  ใครๆก็กลัวนะ อีไวรัสโคโรน่านิ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่