คณะด้านการสื่อสาร หรือ บริหารธุรกิจ ที่ไหนดีบ้างครับ

อยากเรียนเกี่ยวด้านการสื่อสารภาคอินเตอร์ครับ ซึ่งนวมถึงภาคธุรกิจด้วย เลยอยากทราบว่า ของมหาลัยคณะไหน น่าสนใจที่สุดครับ จากที่ค้นหาข้อมูลมา ค่อนข้างสนใจ international business ของ MUIC และผ่านๆไปเห็น communication strategy and idealism ของ BUIC ที่ปรับใหม่ครับ ส่วนตัวเป็นเด็กนักเรียนแลกเปลี่ยนที่ไม่ได้สอบ TCAS รวมถึงไม่มีคะแนน ielt SAT เนื่องจากการสอบยกเลิกครับ ที่สนใจ2คณะดังกล่าวเพราะยังเปิดอยู่ครับ ผมเลยมืดแปดด้านไม่รู้ควรไปทางไหนดี มีบางคนบอกว่าให้ลองซิ่วดูสักปีนึงเพื่อที่จะเตรียมตัวสอบใหม่ในปีหน้า ผมควรจะทำยังไงดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่