เงินบริจาคทำบุญลดหย่อนได้ไหมครับ

แฟนผมฝากสอบถามหน่อยครับ พอดีเขาไม่มี ID pantip
แฟนผมยื่นขอคืนภาษีไปตอนกรอกได้คืนราว 3 หมื่น ตอนนี้ได้คืนมา 2 หมื่นหายไปจากที่กรอกราว เกือบหมื่น
แฟนเลยคิดว่าเป็นที่เงินบริจาคเปล่าครับ 
แฟนผมทำบุญให้วัดสร้างอนุสถานไป 2หมื่นบาท ได้ใบอนุโมทนามา เอาใบนี้ยื่นไปด้วยครับ ว่าจะได้คืนตามข้างต้น
แฟนมีแม่อายุ 67 ปี พ่อเสียแล้ว ไม่มีบุตร ผมกับแฟนจดทะเบียน แต่ผมไม่ได้ทำงานมาจะปีแล้วครับเนื่องจากเจ็บป่วย 
พอเริ่มหายตอน มกราคม ก็มาเจอโควิทอีก ตอนนี้ยังไม่ได้ทำเลย มีบ้านผ่อนกับออมสินด้วยครับ ยอด 2 ล้านตอนนี้เหลือ 5 แสน 
เห็นแฟนบอกว่ามันโชว์ผมมีรายได้ครับ
*** ตอนนี้กรมสรรพากร ส่งเอกสารมาแล้วแต่ไปที่ ตจว ยังไม่ได้ไปเอา 
*** ตกลงมันยื่นได้ไหมครับ สามารถลดหย่อนได้ไหมครับ ใบทำบุญ เพราะโทรติดต่อยากมาก โทรจนท้อเลยครับแฟนบอก
ตอนนี้ก็กระทบโควิทเลยอยากได้ยอดนี้บรรเทาครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่