มีร้านซ่อมไอโฟนดีๆราคาไม่เเรงมากเเนะนำไหมคะ??

ก่อนอื่นขอสวัสดีทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคะ 
คือตอนนี้เราประสบปัญหาใหญ่มากเลยค่ะ คือเจ้าน้องไอโฟนของเราเนี่ย เกิดอาการเล่นๆอยู่เเล้วดับไปเอง เราเลยทำตามหลายๆกระทู้ในพันทิปค่ะ โดยการให้ชาร์จน้องทิ้งไว้สักพักละ Hard reset เราทิ้งน้องไว้ประมาณ 30 นาที เเล้วน้องกลับมาใช้ได้ปกติไอเราก็ใจชื้น ละมีเพื่อนส่งข้อความมาในไลน์ เราเลยกดเปิดอ่านตอบเเชทไปได้ประมาณ 5 นาทีค่ะ น้องเกิดอาการดับ ดับไปเลย ดับเเบบสูญสลาย เราเลยอดทนเเละหาข้อมูลต่อมาเรื่อยๆ จนไปเจอกระทู้นึงบอกว่าให้เรารอจนเเบตหมดไอเราก็ชาร์จไปซะเยอะเลย รอไปทั้งหมด 11 วันค่ะ  เราเลยลองเอากลับมาชาร์จอาการก็ยังเป็นเเบบเดิมเลยค่ะ คือเรารู้ว่าน้องยังไม่ดับอะค่ะเพราะมีเเสงออกมาเเต่หน้าจอไม่เเสดงผลอะไรเลย เราเลยไปหาร้านซ่อมมือถือดูรีวิวต่างๆนาๆทั้งจกตาเเละไม่จกตา ตอนนี้สนใจร้านช่างโป้งกระบี่มือหนึ่งอยู่ค่ะ มีใครเคยซ่อมบ้างไหมคะลองรีวิวให้ฟังหน่อยหรือมีร้านไหนเเนะนำเราก็บอกเพิ่มเติมมาได้เลยนะคะ 
ขอขอบคุณสำหรับคำตอบทุกๆคำตอบล่วงหน้าเลยค่ะ💗
อยากจะรู้เพิ่มเติมอีกอย่างนึงค่ะว่าอาการที่เกิด คือน้องเป็นอะไร

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่