เลือกกล้องช่วยหน่อยครับ

ช่วงปลายเดือนธันวาคมนี้ผมมีแผนจะไปเที่ยวครับจึงอยากหากล้องสักตัวไว้ใช้ถ่าย วิดีโอ ภาพนิ่งครับ
ตอนนี้ผมลังเลอยู่สามตัวครับ เลือกไม่ถูกด้วยเหตุผลหลายๆอย่าง แต่สาเหตุหลักใหญ่ๆที่ผมคิดมากเลยคือ กล้องมันจะต้องใช้ไปอีกนานเลย แต่เลนส์มันจะต้องซื้อเพิ่มเลยพยายามมองหาค่ายที่มีเลนส์ราคาพอเอื้อมถึงครับ เลยอยากมาขอความเห็นพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ ว่าระหว่าง
Canon m50
Sony a6400
Fuji xt200
สามตัวนี้ตัวไหนเหมาะกับการเอาไปใข้งานบ้างครับ ถ่าย vlog ประมาณนั้นครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่