เลนส์ sigma ทุกตัวที่เป็น EF สามารถต่อ อแดปเตอร์ เพื่อใช้กับกล้อง M50 ได้ทุกตัวใช่ไหมครับ

คือหลังจากที่ผมใช้ Sigma 17-50 OS กับ M50 ได้เป็นอย่างดี 
และเดิมที่มี 10-20 ก็สามารถใช้ได้ ผมเลยรู้สึกว่า เลนส์ ซิกม่า น่าจะ ไม่มีปัญหากับ กล้อง มิลเลอร์เลส ของแคนอน ใช่ไหมครับ
คือ ผมก็เห็นเลนส์เก่า พวก F2.8 ตลอดช่วง ปล่อยกันออกมาเยอะ เช่น 28-70 แบบนี้ ราคาถูกโคตรๆ แต่กลัวว่าจะใช้ไม่ได้เต็มระบบ
เลยอยากถามว่า ใครใช้ เลนส์ ซิกม่า กับ M แล้ว มีปัญหา บ้างไหมครับ เป็นรุ่นไหน
ถ้าไม่มี ผมจะอนุมาณว่า มันใช้ได้ทุกตัวกับกล้อง มิลเลอร์เลส ของแคนอน ครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview