เรียนจบปวช.3 ควรสอบo-netหรือต่อปวส.เลย?

•คืออยากถามท่านผู้รู้ค่ะ ถ้าเราเรียนจบปวช.3ควรสอบo-net สอบทุกอย่างที่
ม.6(สามัญ)เขาสอบกัน หรือจะไปต่อปวส.ดี (ขอข้อดีและข้อเสียหน่อยนะคะ)

•มหาลัยที่ปวช.และปวส.สามารถต่อได้ มีอะไรบ้าง และคณะอะไรบ้าง (ส่วนตัวอยากจะเข้า
1.จุฬา คืออยากเข้ามากๆ อยากให้ติดมาก
2.มหิดล อันนี้ก็มีหวัง
3.มช. ทางเลือกสุดท้าย)
.
.
.
.
#คือส่วนตัวอยากจะเข้าพวกที่เกี่ยวกับวิทย์-คณิต แต่ไม่มีคณะในฝัน เศร้า
ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่