อยากเลี้ยงหนูขวัญ ต้องเลือกน้อง และให้อาหารแบบไหนบ้าง

ขออนุญาตสอบถามนะคะ
คือเราอยากเลี้ยงหนูขวัญอ่ะค่ะเลยไม่ค่อยทราบว่าควรเลือกน้องยังไง และอาหารควรเป๋นอาหารแบบไหน หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง 
พอจะทราบข้อมูลคร่าวๆและค่ะ แต่ความรู้ไม่ค่อยแน่นหนา
1)ควรเลือกน้องเป็นตัวผู้หรือตัวเมียคะ หรือเลือกตามสีที่ชอบได้เลย (มีที่ไหนแนะนำมั้ยคะ แต่ตอนนี้ก็คิดไว้แล้วว่าจะซื้อที่จตุจักร)
2)อาหารของน้องควรเป็นอาหารแบบไหนคะ (หาซื้อได้มี่ไหนบ้าง ขอทราบราคาด้วยนะคะ)
3)พวกวิตามินซีที่ช่วยบำรุงน้อง(ที่เอาใส่ในนำ้ให้น้องกินหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง ขอทราบราคาและยี่ห้อด้วยค่ะ)
4)อยากเห็นหนูขวัญที่ทุกคนเลี้ยงไว้ด้วย ว่าจะน่ารักขนาดไหน(แนบรูปมาหน่อยยย)
แสดงความคิดเห็น