ตามหาคนครับ

พอดีผมกำลังตามหาคนครับอยู่ที่โคราช ซึ่งไม่ได้เจอกันมานานมากแล้ว แล้วตอนนี้ก็ยังติดต่อไม่ได้ครับ
ท้าวความไปเมื่อสมัยประมาณ 9 ปีที่แล้วผมเคยได้ทำงานอยู่โรงงานแห่งหนึ่งชื่อ บ.ไดซิน อยู่ในเขตอุตสาหกรรม 
แล้วได้เจอกับเพื่อนร่วมงานเป็นรุ่นน้องชื่อ ปราบ และเพื่อนร่วมงานรุ่นพี่อีกคนหนึ่งชื่อ ต้น เรามีความชอบที่เหมือนกันนั่นคือชอบเล่นดนตรี
แล้วเราก็ชอบชวนกันไปซ้อมดนตรีเป็นประจำ และได้พบกับเพื่อนร่วมเล่นดนตรีกันอีก 2 คน ชื่อ โก๋ย และ ดิว 
เราได้รวมตัวกันซ้อมดนตรีอยู่พักหนึ่ง หลังจากนั้นผมก็ลาออกจากงานเพื่อไปบวช น้องที่ชื่อ ปราบ ก็ลาออกจากงานเพื่อไปเกณฑ์ทหาร แต่พี่ต้นยังอยู่ที่ทำงานเดิม(ณ.ตอนนั้น) ต่างคนต่างแยกย้ายกัน และก็ไม่ได้พบเจอกันอีกเลย
ใครพอที่จะช่วยผมได้บ้างครับ คือผมอยากเจอกับพวกเขาอีกครั้งครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่