ขอสอบถามเกี่ยวกับการเขียน web app ด้วยภาษา Php

คือผมสนใจจะทำ  เว็บ ที่มีระบบ ทั้งหน้า บ้าน และหลังบ้าน  FRONT END  และ   BACK END  คือยากทำระบบ  สามารถเปลีย่น  banner จากหลังบ้าน  

แล้วสามารถทำให้หน้าบ้าน เปลี่ยนไปตาม    ที่เราต้องแก้ไขได้ 

ท่านใดพอจะมีแหล่งเรียนรู้ให้ศึกษา บา้งมั้ยครับ หรือ แหล่งที่พอจะดูเป็นแนวทางได้มั้ยครับ 

พื้นฐานของผม คือ 
เขียน PHP (กำลังเริ่มศึกษา)
เขียน CSS  ได้ บ้าง
สามารถออกแบบและ สรา้ง DATABASE ได้บ้าง  MYSQL 

ขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยครับ   ขอบพระคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ให้หลังบ้านส่งข้อมูลไปฐานข้อมูล
แล้วหน้าบ้านดึงข้อมูลจากฐานข้อมูลครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่