อยากกลับไปคบกับเเฟนเก่า เเต่เราเป็นคนเดินออกมาเอง

เรากับเเฟนเก่าคบกันได้ประมาณ2เดือน เพราะเราเบื่อเขาเอง เป็นคนบอกเลิกเอง ทำตัวเย็นชาใส่ ตั้งเเต่วันที่บอกเลิกก็ครบปีเเล้ว เรามีคนใหม่ไปรอบนึงเเล้ว เเต่เราเลิกกลับคนใหม่เพราะคิดถึงเเฟนเก่านี่เเหละค่ะ(เราไม่อยากทำร้ายเค้าเพราะคิดถึงแฟนเก่า) ก่อนคบเรามั่นใจว่าเราไม่มีคำว่าเเฟนเก่ามาเกี่ยวข้องเลยถึงเรากล้าเดินหน้าต่อ เเฟนใหม่กับเเฟนเก่าเราเนี่ยเเตกต่างกันมากเลยค่ะ เเล้วเราก็เพิ่งมารู้ว่า เเฟนเก่าเราก็ยังมูฟออนจากเราไม่ได้เหมือนกัน เราก็อยากกลับไปนะ เเต่ไม่อยากทำร้ายเค้าอีกเเล้ว เราพยายามมูฟออนมาได้2-3เดือนเเล้วเเต่ยังไม่ลืม กับเขามูฟออนมาเป็นปีมันคงหนักมากเเน่ๆ เราให้เพื่อนไปถามนะว่าถ้าเราอยากกลับมาคบล่ะ อีกฝ่ายเค้าก็ยังให้โอกาสเราอยู่ 

ทุกคนเราทำถูกเเล้วใช่มั้ย?
เเชร์ความคิดเห็นหรือประสบการณ์ได้นะคะ อยากรู้ของทุกคนเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่