มาเเลกเปลี่ยนต้องนำเสนอเพลงไทยเเบบไหนคับ

สวัสดีครับคือผมอยู่ม.ปลายเเล้วมาเเลกเปลี่ยนครับผมเลือกเรียนวิชาดนตรีคือผมไม่มีความรู้เรื่องดนตรีนะครับเเต่อยากลองเรียนอะไรใหม่ๆดู ครูที่นี้ก็สอนดนตรีหรือเพลงเเบบที่เป็นวัฒนธรรมของที่นี้อารมณ์ประมาณนั้นนะครับ เเล้วครูก็เลยอยากให้ผมพรีเซ็นต์เพลงที่เป็นวัฒนธรรมของไทยครับ ที่นี้ผมเลยไม่เเน่ใจว่าเพลงที่เเปลว่าวัฒนธรรมของไทยนี้คือหมายถึงเพลงไทยเดิม เพลงพื้นบ้าน เพลงที่ใช้รำหรือพวกเพลงลาวดวงเดือนอะไรเเบบนี้รึเปล่าครับ ใครมีข้อมูลรบกวนด้วยนะครับ เพลงที่เป็นวัฒนธรรมไทยคือเเบบไหนประเภทอะไรคือจนปัญญาเเล้วครับ เคยเซิร์ชเเต่ก็มาหมดเลยทั้งเพลงพื้นบ้าน ไทยเดิม คือไม่เเน่ใจว่ามันเเบบไหนกันเเน่ TT รบกวนด้วยนะครับขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่