ตามหาหนังฝรั่งค่ะ ช่วยหน่อยนะคะTT

พระเอกบ้านรวยแต่เป็นคนไม่ค่อยเอาไหน ใช้ชีวิตแบบเร่ร่อน แล้วประมาณว่าเหมือนจะทำงาน(หรือปลอมตัว?)เป็นเจ้าหน้าที่ชุดเขียวๆในโรงพยาบาล
นางเอกก็เป็นคนป่วยอยู่ในโรงพยาบาล นางเอกเป็นคนซื่อๆ อ๊องๆหน่อย (จำเนื้อเรื่องก่อนหน้านี้ไม่ได้ค่ะTT) จากนั้นพระเอกก็พานางเอกหนี แล้วที่บ้านพระเอกก็มีกินข้าว รวมครอบครัวไรงี้ พ่อพระเอกก็โทรมาบอก พ่อนางก็ถามว่าเป็นไงบ้าง พระเอกก็โกหกพ่อว่ามีแฟนแล้ว แล้วก็ตกลงกับนางเอกว่าให้แกล้งเป็นแฟน พอไปถึงบ้านก็เจอพ่อแม่ แล้วก็พี่หรือน้องชายเนี่ยแหละค่ะ ฉากที่เราจำได้นะคะ มีฉากนางเอกไปขัดห้องน้ำ โถส้วม อ่างหรือสักอย่างในบ้านพระเอก
ฉากที่นางเอกเล่าให้พระเอกฟังว่าแม่นางตาย ทุกๆวันจะได้ยินเสียงแม่กรีดร้อง นางเลยขังแม่ไว้ในห้อง(น่าจะใช่นะคะ) แล้ววันนึงเสียงแม่ก็เงียบไป ไม่ได้ยินเสียงแม่กรีดร้อง พอเปิดมาก็เห็นว่าแม่ตายแล้ว ที่มาอยู่ในโรงพยาบาลก็น่าจะเพราะว่านางยังได้ยินเสียงแม่อยู่
ฉากที่นางเอกจะขับรถหนีพระเอก พระเอกก็วิ่งตามมาแต่ไม่ทัน นางก็สตาร์ทรถ แต่นางขับรถไม่เป็นเลยถอยชนอะไรก็ไม่รู้
ที่เราจำได้ก็ประมาณนี้ค่ะ เป็นหนังโรแมนซ์ ตอนจบจบดีนะคะ พระนางรักกัน มีใครคุ้นๆหรือเคยดูมั้ยคะ รบกวนช่วยหน่อยนะคะ หามานานแล้วแต่ก็ไม่เจอสักทีU_U ถ้าใครรู้ก็ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่