[CR] วีลแชร์วังตะไคร้ เขื่อนขุนด่าน อยากไปต้องได้ไป ☺☺☺

สวัสดีมากกกกกกกกกกค่ะ!!!!!!!!!!!!!!!! กลับมาอีกครั้งสำหรับการรีวิวสถานที่เที่ยวสำหรับผู้ใช้วิลแชร์♿♿♿♿♿

และชาว สว.ทั้งหลาย เอ้ยยยยยย ผู้สูงอายุทั้งหลายจ้าาาาา🏋️‍♂️🏋️‍♂️🏋️‍♂️🏋️‍♂️🏋️‍♂️

และครั้งนี้เราจะพาไปเที่ยวที่เขื่อนขุนด่านปราการชลและน้ำตกวังตะไคร้ค่ะ เป็นอีกหนึ่งสถานที่ที่สามารถร่วมทำกิจกรรมกับ

ครอบครัวหรือเพื่อนฝูงได้ดีทีเดียว🥤🥃🍽🍡🍣🍤🍦🍬🍨 และที่สำคัญเราจะมาหาคำตอบกันว่าผู้ที่นั่งวิลแชร์หรือผู้สูงอายุ

ที่เดินได้ไม่ถนัดนัก🚶‍♂️🕺 จะสะดวกสบายในการท่องเที่ยวได้หรือไม่อย่างไรนั้น ไม่รอช้าไปหาคำตอบด้วยกันเลยจ้า

Let's gooooooo😎😎😎😎😎😎😎

เริ่มกันที่เขื่อนขุนด่านปราการชลกันก่อนนะคะ ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าพวกเรามาเที่ยวในวันธรรมดาค่ะ ซึ่งเราสนองนโยบาย

ของโครงการ#วันธรรมดาน่าเที่ยว ซึ่งจะเป็นการสะดวกให้แก่ผู้สูงอายุหรือว่าผู้ที่ใช้วิลแชร์ค่ะ จะเห็นได้ว่าไม่มีรถเลยสักคัน

อากาศดีมาก สามารถพาคุณป๋าเข็นไปได้รอบๆเลย👍👍👍 ... เขื่อนนี้มีแต่เราเพียงผู้เดียว 555😋😋😋😋

จะเห็นได้ว่า เราสามารถเข็นวิลแชร์เข้ามาข้างในตัวเขื่อนได้เลย ตอนนี้รู้สึกว่าแดดเริ่มร้อนแล้ว แต่ร่มรื่นด้วยต้นไม้มากมาย

ขอบอก😄😄😄😄 คนน้อยจริงๆจร้าาาา👍👍👍

สารถีคนดีคนเดิมของเรา😏😏😏😏😏😏

ขอเข้าเฟรมสักนิดก็ยังดี😋😋😋😋😋

และแล้วเราก็ต้องไปต่อ เราจะมาใหม่นะจ๊ะ เขื่อนขุนด่านปราการชล🙏🙏🙏🙏🙏

มาถึงน้ำตกวังตะไคร้แล้ว แต่ๆๆๆ!!!!!!!!!!!!! คุณป๋าหลับตาซะงั้น 😣😣😣😣

แต่รูปนี้พอได้นะ คุณป๋าลืมตาแล้ว และพร้อมกับเปิดรับธรรมชาติ กับอากาศที่บริสุทธิ์ ต้นไม้เต็มไปหมด อากาศดีจริงๆ

จะเห็นได้ว่าสามารถเข็นวิลแชร์ไปได้ แต่ที่นี่สะพานขึ้นขึ้นลงลงเนินเยอะ ระวังกล้ามขึ้นนะจ๊ะด้วยความปรารถนาดี😄😄😄

แหมๆๆๆๆพ่อเห็นน้ำตกแล้วยิ้มหน้าบานเชียวนะคะคุณป๋า😄😄😄😄😄

เห็นคุณป๋ามีความสุขเราก็มีความสุขไปด้วย เราต้องอยู่ด้วยกันแล้วก็ไปเที่ยวด้วยกันนานๆนะคะคุณป๋า❤❤❤❤❤

ความสุขเล็กๆของคนเป็นลูกที่เห็นคุณป๋ายิ้มได้ สุขใจแท้เด้ออออออ💋💋💋💋

นี่แหละที่เรียกว่าเที่ยวชมธรรมชาติของจริง🏞🏞🏞🏞

นั่งคุยกับคุณป๋าไป แล้วก็นั่งดื่มด่ำซึมซับธรรมชาติไป นี่แหละที่เรียกว่าความฟินที่แท้ทรู🏞🌲🌳🌾☘

มาเที่ยววันธรรมดากันนะคะ คนน้อยสบายใจจัง😎😎😎😎

ให้ภาพเล่าเรื่อง คุณป๋านั่งสบายจนหลับเลย ที่เขาบอกว่านอนพริ้มเคลิ้มกลางธรรมชาติแบบนี้นี่เอง555555

เป็นไงกันบ้างคะ ผู้สูงอายุหรือว่าผู้ใช้วิลแชร์ก็สามารถมาเที่ยวได้นะคะ🤗🤗🤗 แต่อาจจะตะกุกตะกักนิดหน่อย อาจจะไม่ใช่เป็นทางลาดเสมอไป มีทั้งหินดินทราย แต่เมื่อใจอยากไป อย่างอื่นก็บยั่น😏😏😏

อยากให้ออกมาเที่ยวกันเยอะๆนะคะ บางคนอาจจะคิดว่า อายุมากแล้วเดินไม่ค่อยสะดวก🙄🙄🙄 ต้องเป็นภาระลูกหลาน เจ้าของกระทู้เชื่อค่ะว่า ถ้าลูกหลานมีเวลาก็จะไม่พลาดที่จะพาท่านทั้งหลายออกมาเที่ยวแน่นอนค่ะ😍😍😍

รีวิวนี้จึงอยากเป็นส่วนหนึ่งที่จะพยายามหาสถานที่ต่างๆเพื่อให้ผู้สูงอายุและผู้ใช้วิลแชร์♿ได้ไปเที่ยวพักผ่อนอย่างสะดวกใจ 

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ด้วยนะคะ❤❤❤

ทริปหน้าจะหิ้ววิลแชร์ไปที่ใด♿♿♿ ช่วยติดตามหรือติชมคอมเม้นกล่องข้อความด้านล่างหรือสามารถแชร์เรื่องราวดีๆให้กับเพื่อนร่วมโลกผู้อื่นได้
เพื่อเป็นแนวทางในการท่องเที่ยวของผู้สูงอายุและชาวสองล้อและเพื่อเป็นกำลังใจให้กับเจ้าของกระทู้ด้วยนะคะ❤❤❤❤

จงก้าวต่อไป You"ll never walk alone ✌✌✌

♿♿♿♿♿♿♿♿♿♿♿♿♿♿♿♿♿♿♿♿♿♿

ชื่อสินค้า:   เขื่อนขุนด่านปราการชล น้ำตกวังตะไคร้
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่