เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

มีใครรู้จักเพลงนี้บ้างครับ(น่าจะเพลงญี่ปุ่น)

จำเนื้อเพลงหรือทำนองไม่ได้เลยแต่จำmvได้
mvเป็นอนิเมะแต่ต้นจนจบเลยครับ เริ่มแรกมีผญ.นอนอยู่บนเรือ ใส่ชุดเซ็กซี่ๆหน่อย แล้วก้เหมือนลงมาที่โลก(?) ฉากอารมณ์แบบ กลางชิบูย่าอย่างงั้นอ่ะครับ แล้วก้เหมือนเจอผช.ที่น่าจะเป็นตัวสำคัญอยู่ มีฉากที่จำได้แม่นคือ หัวตัวประกอบระเบิดเป็นดอกไม้ โทนสีทั้งmvเป็นแนวพาสเทล ฉากสุดท้ายคือผญ.คนเดิมกลับมานอนที่เรือแต่ถ้าจำไม่ผิดเหมือนคราวนี้ไม่ได้ใส่อะไรเลย555 

ตอนที่ดูครั้งแรกก้หลายปีก่อนแล้วครับ แล้วก้ไม่ได้ดูอีกเลยเพราะจำอะไรไม่ได้ จำได้แค่ว่ามันเพระดีเลยอยากฟังอีกครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่