Roland FANTOM 8 ต่อเข้ากับ Iphone ยังไง?

ตามหัวข้อเลยครับผม เรื่องมีอยู่ว่า ปกติแล้วถ้าเป็นคีย์บอร์ดทั่วไปผมจะใช้เป็นสาย USB ต่อเข้า Iphone โดยที่จะผ่านหัวแปลงแท้ของทางไอโฟน           
โดยปกติก็จะมีสัญญานเข้าปกติครับ (ทั้งAudio และ MIDI) แต่พอลองต่อกับ FANTOM แล้วสัญญานไม่เข้าทั้ง 2 สัญญานเลยครับ ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่ายังไงครับ หรือไม่สามารถเชื่อมต่อกันได้ (ผมใช้ Iphone 6s ครับ) รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อครับ ขอบคุณมากๆคร้าบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่